

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KISHAPU
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MWADUI

S.L.P 32

MWADUI

23/11/2023

Barua pepe mwaduitechnical@gmail.com

H/M 0766069597 / 0624294680 Whatsapp

Kumb.Na.MTSS/FI J /2023

Kwa -----

**YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS) KIDATO CHA
KWANZA 2024 SHULE YA SEKONDARI MWADUI UFUNDI**

1.0 Ninayo furaha kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na Shule hii katika kidato cha kwanza **2024,KARIBU SANA MWADUI TECHNICAL SECONDARY SCHOOL**.Shule hii ni ya mchepuo wa Ufundi na ni mchanganyiko (wavulana na wasichana).Nina imani kubwa kwamba utafurahia kusoma katika shule hii.

Shule ya sekondari ya ufundi Mwadui ipo mkoa wa Shinyanga wilaya ya Kishapu, ndani ya Mgodini wa Almasi Mwadui , ¼ km kutoka Geti kuu la kuingilia Mgodini na ipo umbali wa 3km kutoka Barabara kuu ya Shinyanga -Mwanza. Ukisafiri kwa Mabasi ya kutoka mikoani,unaelekezwa kuteremka katika Standi ya mabasi ya Maganzo ambapo utachukua usafiri wa Bajaji/Pikipiki hadi Shuleni kwa nauli isiyozidi Tshs 2,000.

2.0 SARE ZA SHULE WASICHANA

- .Siketi 2 rangi ya Samawati (Dark blue),kwa wasichana wa kiislam wanaruhusiwa kuvaa Hijab
- .Blauzi/Shati nyeupe mikononi mifupi jozi 2
- .Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba ,siyo buti na visiwe na visigino virefu.
- .Soksi nyeupe
- .Sweta rangi ya Blue ambalo mzazi atalinunua hukohuko
- .Tshirt kwa ajili ya shughuli za nje ya darasa ambazo zitapatikana shuleni kwa gharama ya Tshs 12,000

NB:Siketi zinatakiwa kushonwa katika mtindo wa Rinda box ,ziwe ndefu kukaribia kugusa viatu.

2.1 SARE WAVULANA

- .Suruali rangi ya samawati (Dark blue) jozi 2
 - .Shati nyeupe mikono mifupi jozi 2
 - .Viatu vyeusi vyenye kamba ,siyo buti na visiwe na visigino virefu.
 - .Soksi rangi nyeusi
 - .Mkanda mweusi wa ngozi wenye kifungio cha kawaida
 - .Sweta rangi ya Blue ambalo mzazi atalinunua huko huko.
 - .Tshirt kwa ajili ya shughuli za nje ya darasa ambazo zitapatikana shuleni kwa gharama ya Tshs 12,000.
- NB.Suruali chini ziwe na upana wa inchi 17 au 18,mbele iwe na rinda 2 (Celebration) kila upande na mifuko 2 ya Cross na nyuma iwe na mfuko 1.Ni marufuku kwa mwanafunzi kushona na kuvaa nguo zilizobana (Vimodo),hivyo hazitakubalika na unaweza kuingia hasara ya kushona upya.

3.0 MAHITAJI BINAFAISI YA MWANAFUNZI

Mzazi unatakiwa kumkamilishia mwanao mahitaji yafuatayo:

- (i) Daftari zenye ukubwa wa wastani au Counter book 14 au zaidi
- (ii) Kalamu za wino blue au nyeusi 2 au zaidi
- (iii) Kramu za risasi 2
- (iv) Rula,Kifutio na Mathematical set 1.
- (v) Scientific Calculator 1
- (vi) Godoro dogo la ft 2 ½
- (vii) Mashuka 2 rangi ya Light blue au Pink
- (viii) Sanduku la chuma kwa utunzaji wa mali zake
- (ix) Truck Suit rangi ya dark blue –SIYO LAZIMA
- (x) Vyombo vya kulia chakula
- (xi) Ndoo ndogo kwa ajili ya usafi binafsi
- (xii) Ovaroli rangi ya dark blue kwa ajili ya masomo ya Ufundi
- (xiii) Matibabu ni jukumu la mzazi hivyo wenye kadi za Bima ya afya waje nazo.
- (xiv) Picha 1 paspot size

3.1 MAHITAJI YA JUMLA

- (i) Aje na mfagio wa Chelewa mmoja (1) wenye mti kwa usafi wa mazingira ya Shule
- (ii) Aje na ufagio wa ndani 1 (Soft broom) kwa usafi wa ndani
- (iii) Aje na Ream paper 1 kwa mwaka kwa uzalishaji na ufanyikaji wa Mitihani na mazoezi.

4.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mjibu wa Sheria ya Elimu na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyolrekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995.Aidha ,inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu ,Sayansi na Teknolojia ,yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais –TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi ,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maadaliao ya jioni (preparation studies)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- (f) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya Shule
- (g) Kuvaa Sare ya Shule wakati wote ukiwa mazingira ya shule
- (h) Kuzingatia ratiba ya Shule
- (I) Kutunza mali za Umma/Shule

5.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU KUSIMAMISHWA MASOMO

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na Ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi,matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji Bangi,Cocaine,Mirungi nk,
- (e) Kupigana au kupiga
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- (g) Kudharau Bendera ya Taifa
- (h) Kuwa mjamzito/Kupata Mimba
- (I) Kuoa au Kuolewa
- (j) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa Shule au watu.
- (k) Kukataa adhabu kutokana na makosa uliyotenda
- (l) Kumiliki na kutumia Simu mazingira ya Shule na Bweni

6.0 MAMBO MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KULETWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- (a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospital ya serikali.Form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
- (b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

Unatakiwa kusoma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NB:Suala la mwanafunzi kumiliki na kutumia SIMU Shuleni halikubaliki na halitavumiliwa.Mwanafunzi akikamatwa anamiliki na kutumia SIMU atafukuzwa Shule mara moja.Mzazi unashauriwa kukaa na mwanao umueleweshe mapema juu ya jambo hilo.

**MAZINGIRA YA SHULE KWA TAALUMA NI MAZURI KWA ANAYEJITUMA KUSOMA.
KARIBU SANA UPATE ELIMU BORA**

MWADUI TECHNICAL SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

MWADUI TECH.SECONDARY SCHOOL

P.O.BOX 32

MWADUI

DATE-----

To medical Officer,

Ref-----

(Name of Student)

Please examine the above named Student as per Medical examination form below.

Moghe

HEADMASTER

H/M
MWADUI TECH. SEC. SCHOOL
BOX 32 MWADUI
DATE _____

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by Government Medical Officer)

Full Name -----

Age -----

1.Blood count (Red and White) ----- 6.Eye test -----

2.Stool Examination----- 7.Ear test-----

3.Urinary analysis ----- 8.Chest-----

4.STD and other V.D ----- 9.Abdominal test-----

5.T.B and Leprosy test ----- 10.Spleen -----

I have examined the above named Student and I certify that he/she is FIT/ NOT FIT to pursue Secondary Education.

Signature -----Date -----

Station-----

Designation and Official Stamp -----

**SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MWADUI
HISTORIA YA MWANAFUNZI (Ijazwe na Mwanafunzi)**

(i) Majina kamili ya Mwanafunzi-----
NB:Majina lazima yawe aliyofanyia Mtihani darasa la Saba.

Shule atokayo-----
(ii) Tarehe ya kuzaliwa----- Wilaya-----Mkoa-----
(iii) Dini ----- Dhehebu-----
(iv) Jina la mzazi/Mlezi -----
(v) Kabila-----
(vi) Namba za Simu za mzazi/mlezi -----
(vii) Kazi ya mzazi /mlezi-----

NDUGU WENGINE KAMA WAPO

S/N	JINA KAMILI	UHUSIANO	MAHALI ANAPOISHI	NO.SIMU
1				
2				
3				
4				

SHEMU YA MZAZI/MLEZI KUKIRI

Mimi----- ambaye ni mzazi wa
mwanafunzi ----- ninakiri kukubaliana na sheria
,kanuni na maelekezo yaliyotolewa kuhusu nidhamu za mwanafunzi.Naahidi kutoa ushirikiano wa
kutosha katika kusimamia nidhamu ya mwanangu kwa faida ya taaluma yake.

Jina la mzazi /mlezi-----

Saini-----Tarehe-----